บทสรุปพร้อมเนื้อเรื่อง Final Fantasy XIII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BoN, 26 ธันวาคม 2009.

1. eol earth of lolicon!!

EXP: 1,045 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 86
    ผมฆ่ามันตายตอนก่อน cut scene เหยียบกระจกทีเดียว ... death ติดรอบที่ 3 =w=!
  2. eol earth of lolicon!!

EXP: 1,045 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 86
    ว่าแต่ ........... มาโบโร่ฆ่ามันไงหว่า -__- เจอ Q 45 เข้าไป ... ไม่ได้เข้าข้างหลัง ดับอนาถ ......... OTL
  3. ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP: 4,254 ถูกใจที่ได้รับ: 8 คะแนน Trophy: 88
    ^ โอชูขอรับ

ก็เข้าไปตั้ง defend ตัวนึง อีกสองตัว ผลัดกันตีผลัดกันฮีล ลั่นล้า
    ไม่ก็ เข้าไป defend 2 ตัว แล้วใช้วานิลายัดเดธใส่ไปเรื่อย
  4. mogca モーグリ:零式

EXP: 3,686 ถูกใจที่ได้รับ: 43 คะแนน Trophy: 98
    สิ้นหวังโคตร.....สิ้นหวังแล้ว! สิ้นหวังกับการตีเต่าแล้ววววววววววว =[]=
  5. basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP: 706 ถูกใจที่ได้รับ: 34 คะแนน Trophy: 98
    ประโยคยอดนิยมของคนที่ตีเต่าได้เกิน 1 สัปดาห์

หันมาเสพ SO4 แก้เครียดตีเต่าดีกว่าพี่ หึหึหึ
  6. eol earth of lolicon!!

วนิลาโดนตุ๊บใหญ่ตายตลอด =w=! (2 def แล้วนะ)

พูดถึงตีเต่านี่ ....... ไอ้บทจะไม่ drop ซักชิ้น มันก็ 3 ตัวรวดเลย -__-! ยังตีสดไม่ได้ด้วย ลุ้่น 2 เด้งจริงๆ .....
    นี่ว่าได้หินอัพเกรดอีกก้อน จะตีอาวุธซัก 80 แล้วค่อยลุยให้จบละ จริงๆ ลุยจบค่อยมาตีเต่าก็ได้นะเนี่ย :-/
    แต่กลัวเล่นจบแล้วขี้เกียจ(เพราะจะรอไปเก็บภาค eng เลย) เลยมาตีก่อน 555+

ปล. ว่าแต่ ribbon นี่ขุดได้ชิ้นเดียว ??
  7. ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP: 4,254 ถูกใจที่ได้รับ: 8 คะแนน Trophy: 88
    ribbon จะได้ก็ต่อเมื่อขุดเจอหีบ ครั้งที่20
    หลังจากนั้น ก็ตีซาโปเทนเดอร์ เอาแรร์ดรอปเอา ไม่ยากเท่าไหร่

ส่วน good choice, best choice ในอัลติมาเนีย บอกว่าใส่มากกว่า 1 อันก็ไม่ช่วยเพิ่มอะไร
    แต่ตรูก็ใส่เอาฤกษ์เอาชัยมาตั้งนาน
  8. eol earth of lolicon!!

สรุปว่า =w=!! ใส่ best choice อันเดียว หรือต้อง good + best ?

ถามต่อ ... อาวุธของวนิลาที่เพิ่ม %Jam อันที่อัพสุดแล้ว %Jam ติดเพิ่มหรือเปล่า ??

ถ้าไม่เพิ่มจะได้ถอยไปใช้อันที่ไม่ + ATB -*-!! 6 ช่อง รอนาน ............ (หรือมันนานเท่า 5??)

edit เพิ่ม ... เล่นเพลิน จบซะที ... =w=! ดีนะ ไปหมกตัวอยู่เกรนพัลส์ก่อน ไม่งั้นมีหวังด้องกลางทาง .. (บอสมันยังอ่อนกว่าอีก -_-; )
  9. mogca モーグリ:零式

EXP: 3,686 ถูกใจที่ได้รับ: 43 คะแนน Trophy: 98
    ^
    ^
    อาวุธเพิ่ม Jam มันมี ATB 5 ช่องเองไม่ใช่เหรอ....ยิ่งอัพ % ก็ยิ่งมากนะ (คิดเอาเอง) ผมยังอุตส่าห์อัพจนขั้นสองดาวเต็มเลย - -"

ปล. เวลาเรียกอสูรมาล้มเต่าในแกรนพัลส์เนี่ย มีวิธีฟื้น ATB เร็วๆมั้ยครับ เพราะกว่าจะหาศัตรูให้เก็บได้ เดินกันขาลาก....จุดที่เหมาะในการวิ่งเก็บเต่านี่ปกติทำตรงไหนกันรึ (ผมคิดไปเองรึเปล่าว่าไอ้อาดามันโททัสมันติดเดธง่ายกว่าอาดามันไท)
  10. ultimaweapon ULTIMA WEAPON

ATB รอเฉยๆก็มาเอง...จะต้องไปเก็บอะไรให้ยาก

TP หาง่ายก็ตรงแมวหมากัดกันนั่นแหละ ไวสุด เก่งแล้วก็ไม่ต้องเดินกลับ ซัดเต่ามันอยู่อย่างนั้นแหละ ตีสดๆเอา
  11. eol earth of lolicon!!

ดูจากหนังสือเล่มเล็ก เห็นมันอัพขั้น 3 แล้วก็ยังมีสถานะ +% Jam อยู่นะ ..... มันติด stat +1 ATB ด้วยน่ะครับ =w=!!

อ้างอิงอีกเวบ =w=! google แปลเอา

<!-- m -->http://translate.google.co.th/translate ... l=ja&tl=en<!-- m -->

ตีเต่า drop หินอัพอาวุธสูงสุดจัดอัพของวนิลาก่อนเลยผม =w=!! เพิ่มคุณค่าทางจิตใจ +1
  12. mogca モーグリ:零式

ในที่สุด......ก็เริ่ม step ตีเต่าโดยไม่ต้องเรียกมนต์อสูรได้แล้วเว้ยยยยยยย >_____<
  13. lufybank New Member

EXP: 13 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 1
    พอมีที่ไหน ที่มี บทสรุป ที่มีบทสนทนามั่งครับ

อ่านภาษาไม่ออกก ง่ะ
  14. BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP: 1,777 ถูกใจที่ได้รับ: 66 คะแนน Trophy: 113
    ^ ยังไม่มีครับ ตอนนี้บทสรุป FF13 ภาษาไทยที่ผมทำเอง เป็นบทสรุปที่ละเอียดที่สุดในแบบภาษาไทยแล้ว หนังสือเกมส่วนใหญ่ก็ลอกของผมไปย่อ... ผมเขียนอะไรมั่วๆ ลงไป พวกนั้นก็มั่วตามๆ กันมาหมด... สำหรับบทสรุปที่มีบทสนทนาทั้งหมดในเกมด้วย คงต้องรอหลังวันที่ 9 มีนาคม... รุ่นน้องผมเค้าอาสาจะทำน่ะครับ
  15. lufybank New Member

EXP: 13 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 1
    โห่จริงหรอครับ นั่น

ถ้าเป็นอยากงั้นก็ดีเลยสิครับ

หุๆๆๆๆ รอได้ครับผม
  16. mogca モーグリ:零式

เมื่อวานไปถามที่ ITEM มา เห็นเค้าว่าวันนี้แผ่นภาค US มาแล้ว มีใครลองได้ไปสอยมาแล้วยังนิ?
  17. eol earth of lolicon!!

เห็นราคาในเวบ nadz เมื่อสองสามวันก่อนละครับ =w=! สรุป มันออกก่อนแล้วเหรอเนี่ยยยย รู้งี้ไปซื้อตั้งแต่เมื่อวาน ......... (พรุ่งนี้ทำงาน กำๆๆ)
  18. ultimaweapon ULTIMA WEAPON

อยากได้ FFXIII Collection ไม่มีคนเอาเข้ามา YA PA ก็ไม่มีให้สั่ง OTL
  19. mogca モーグリ:零式

^
    ^
    อารมณ์เดียวกันเลยพี่.....เราควรจะรอดีมั้ยนะ....
  20. ultimaweapon ULTIMA WEAPON

^
    ^
    โนไอเดีย...แววริบหรี่มาก
  21. eol earth of lolicon!!

week นี่จะได้ซื้อแผ่น eng ไม๊เนี่ย =w=!!!
  22. mogca モーグリ:零式

สถานการณ์ตอนนี้ หมดไปหลายร้านแล้วค้าบบบบบ T____T
  23. lufybank New Member

แล้วภาค US นี่มันเปลี่ยนเสียงพูดเป็น ญี่ปุ่นได้ไหมครับ
  24. mogca モーグリ:零式

รู้สึกจะไม่ได้นะครับ...
  25. sensaisensai Editor

EXP: 377 ถูกใจที่ได้รับ: 18 คะแนน Trophy: 18
    ^
    ^
    ไม่ได้ครับผม

Share This Page