บทสรุปพร้อมเนื้อเรื่อง Final Fantasy XIII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BoN, 26 ธันวาคม 2009.

1. shinya Active Member

EXP: 625 ถูกใจที่ได้รับ: 1 คะแนน Trophy: 38
    ^
    ใครบอก...

กลับมาเข้าสู่นรกเต่าลัลล้าต่างหากT_____T

ยินดีต้้อนรับสู่แกรนด์พัลส์~
  2. Odin New Member

EXP: 10 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    คิดว่า อาวุธไหนดีสุด ในการอัพเป็น อาวุธสุดยอดครับ
  3. eol earth of lolicon!!

EXP: 1,045 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 86
    อ่าว ตีบอสสุดท้ายแล้ว จุดมุ่งหมายต่อจากบอสคืออะไรล่ะครับ =o=? ไม่เอาเต่าลัลล้าน้าาาาา
  4. mogca モーグリ:零式

EXP: 3,686 ถูกใจที่ได้รับ: 43 คะแนน Trophy: 98
    ก็ไม่มีอะไรแล้วครับ แค่สามารถย้อนกลับมาวิ่งเล่นในทุ่งหรรษาจนกว่าจะพอใจ แล้วถ้าอยากดูฉากจบอีกรอบ ก็วาร์ปกลับไปฆ่าบอสเท่านั้นเอง....(Trophy ใบหนึ่งมันมาจาการตีบอสให้ได้ 5 ดาวด้วยมั้งนะ? ก็ตีไปจนกว่าจะได้)

ปล. วันนี้ลองขี่โบะวิ่งไปทั่วๆ เจอโอชู.....สกิลเต่าถุยของผมตายยกตี้ไปตามระเบียบ.... -_-;
  5. eol earth of lolicon!!

EXP: 1,045 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 86
    โอย สิ้นหวังคิงเบเฮมอท ...... atk 400 เอาไรไปสู้กะมันเนี่ยยย 555+ สงสัยต้องเก็บ cp ก่อนค่อยมาสดกะมัน -__- เกือบชนะตานึงละ ......... เลือดน้อย ตุ๊บเดียวหลับเลย (2 ตัวไม่หลับ ไอ้ตัวหลักดันหลับ ตรูล่ะเซ็ง)
  6. ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP: 4,254 ถูกใจที่ได้รับ: 8 คะแนน Trophy: 88
    ^ me atk 2600 เบรคทีติดบัฟตีโครมเดียวดับ ลั่นล้า

เบฮีมอธ จะปราบง่ายๆ ต้องเบรคราวๆครึ่งหลอดก่อนมันยืนสองขา แล้วรวบหัวหางงัดให้ลอยเพื่อไม่ให้มันยืนสองขา แล้วตีให้ตายในช่วงเบรคลอยนั่นแหละ
  7. mogca モーグリ:零式

EXP: 3,686 ถูกใจที่ได้รับ: 43 คะแนน Trophy: 98
    ^
    ^
    ตอนนี้ก็สู้ได้เรื่อยๆนะ โจมตี 800 นิดๆ แต่ยังไงมันก็ไม่เบรคอะ....อัดมันทั้งๆยังงั้นแหละ สี่ขาสองขาก็ช่างมัน อัดไม่เลี้ยง...ชนะ 5 ดาวแบบชิวๆ - -"

ปล. สรุปว่าภาคนี้ไม่มีการอัพพลังป้องกันนอกจากติดเครื่องประดับลดดาเมจทั้งหลายใช่มะ
    ปล.2 ตกลงเรื่องที่ว่าขุดเจอริบบ้อนแต่ไม่ได้ถ้วยนี่บั๊กหรือเป็นเพราะยังมีเงื่อนไขอื่นๆที่ต้องทำถึงจะได้ถ้วยน่ะครับ ขี่โบะเจอของขุดที่ไรใจแป้วทุกที.....
  8. BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP: 1,777 ถูกใจที่ได้รับ: 66 คะแนน Trophy: 113
    ภาคนี้ไม่มีพลังป้องกันถูกแล้วครับ ไม่ว่าจะเลเวลเท่าไหร่ เวลาเจ็บตัวก็เต็บเท่ากัน

ส่วนริบบ้อนนั้น บั๊กครับ .....ทดสอบมาแล้วกับตัว
  9. eol earth of lolicon!!

ทำงา่นมา 7 วันละ ไม่ได้เก็บ lv จริงๆ จังๆ ซักกะที ............

/me เล่นไปเล่นมา ทำไม่มัันรู้สึกเหมือนเล่น Phantasy Star Universe ยังไงก็ไม่รู้ ... สงสัยเพราะ bg music =w=!!
  10. Virgil Member

EXP: 204 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    สรุปว่าเล่นจบแล้วมีอะไรให้ทำต่อครับ
    นอกจาก Turtle Hunter
  11. mogca モーグリ:零式

เมื่อวานเล่นถึงหอคอยเทจิน....ทำมิชชั่นที่รับจากรูปปั้นหินได้ไม่เต็มห้าดาว พอคิดจะทำซ้ำ....มันหายไปแล้ว!! อย่าบอกนะนะว่าไอ้มิชชั่นช่วงนี้มันย้อนกลับมาทำไม่ได้แล้วอะ....ถ้าแบบนั้นก็จบกันเซฟนี้ - -"

ต้องให้ผ่านเนื้อเรื่องไปก่อนแล้วค่อยย้อนกลับมารึเปล่านะแบงค์
    v
    v
  12. bankgama Board Protector

EXP: 666 ถูกใจที่ได้รับ: 1 คะแนน Trophy: 36
    ย้อนกลับได้ตลอดนะ -w-

ผมเองเพิ่งหลุดพ้นจาก นรกเต่า วันนี้เอง
  13. eol earth of lolicon!!

หาเจอละ ไอ้หมาแมวกัดกัน -*-!! ง่ายจริงๆ ด้วย ตัวละ 6600 (ไปตีนกอยู่ตั้งนาน ตัวละ 3500 ... แต่นกเล่นไม่ยาก HJJ แล้วก็ EAE)
  14. jirayut New Member

EXP: 293 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    อยากล่นอ่า แต่ไม่มีโอกาศได้เล่นเลย ไม่มีตังค์ซื้ออ่า ใครก็๋ได้ช่วยซื้อให้หน่อยสิครับ 555+
  15. ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP: 4,254 ถูกใจที่ได้รับ: 8 คะแนน Trophy: 88
    หมาแมว พูดแล้ว ทุกคนที่เห็นเก๊ตจริงๆแฮะ

ดูดีๆแล้วไม่เหมือนกัด แต่เหมือนกำลังหยอกกันเล่นมากกว่า เอาขาป้ายกัน วิ่งวนกันไปมา
  16. eol earth of lolicon!!

แต่ทั้ง map มันมีอยู่จุดเดียวหรือเปล่า ??

ปล. ล่าสุดเพิ่งเข้าหอเทจิน =w=!
  17. mogca モーグリ:零式

เวรละ...เจอบั๊กซะแล้ว - -"

ผมซ่อมพักตี้ไม่ได้ถ้วยเว้ยเฮ้ย....เซฟไปแล้วด้วย จริงๆคือซ่อมไปตั้งกะเมื่อวันก่อน แล้ววิ่งออกมาแป๊ปนึงก็ได้ถ้วย เลยนึกว่าได้มาแล้ว วันนี้ลองมาเช็ค กลายเป็นถ้วยที่ได้มาจากเงื่อนไขเดินในพัลส์ครบหมื่นก้าวซะงั้น.....

รึว่าจริงๆแล้วต้องคุยกะพักตี้จนมันขึ้น dialog ครบทุกแบบถึงจะได้อะเนี่ย -*-

EDIT : ยังงี้เอง~~
    v
    v
  18. BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP: 1,777 ถูกใจที่ได้รับ: 66 คะแนน Trophy: 113
    เงื่อนไขจริงๆ คือ เดินให้ครบ 10,000 ก้าว + ซ่อมพักตี้เสร็จแล้วครับ

ที่นี้คนกลุ่มแรกที่เล่นเกมนี้ มักจะเดินเกิน 10,000 ก้าวไปก่อน แล้วค่อยไปซ่อมพักตี้ พอซ่อมเสร็จปุ๊บก็เลยได้ถ้วยมาทันทีเลย ผมและคนกลุ่มแรกที่เล่นเกมนี้ เลยเข้าใจว่ามันเป็นถ้วยที่ได้จากการซ่อมพักตี้ครับ
  19. eol earth of lolicon!!

มีคำถามครับ

chocobo ขี่ยังไง =o=! เห็นตัวมันละ ใน map ก็มีขนโจโกโบะอยู่ กดคุยอะไรไม่เห็นได้เลย

(กลับมาวิ่งเล่นแกรนพัลส์)

ปล. เกี่ยวกับมี quest ติดตัวอยู่หรือเปล่า ยังขี้เกียจไปตีมอน @_@?

edit :: ได้ละ .... ทำ Q 14 ก่อนถึงจะขี่ได้ =w=!

แล้วก็ติดปัญหาต่อ ว่ามันขึ้นต๊กกะใจ มันเหมือนจะมีอะไร แต่ก็ไม่รู้ว่ามันมีอะไร เพราะลองกดทุกปุ่มแล้วก็ไม่เห็นมีจะมีอะไร ^^;
  20. ultimaweapon ULTIMA WEAPON

ทำมิชชั่น 14 แล้วรึยังล่ะ....
  21. shinya Active Member

EXP: 625 ถูกใจที่ได้รับ: 1 คะแนน Trophy: 38
    แล้วก็ติดปัญหาต่อ ว่ามันขึ้นต๊กกะใจ มันเหมือนจะมีอะไร แต่ก็ไม่รู้ว่ามันมีอะไร เพราะลองกดทุกปุ่มแล้วก็ไม่เห็นมีจะมีอะไร ^^;

>>> เป็นมินิเกมขุดหาสมบัติจ้า
    ยิ่งเข้าใกล้สมบัติเท่าไหร่ เครื่องหมายนี้ก็จะยิ่งเด้งไวขึ้น ซึ่งสมบัติมันจะอยู่ตรงที่พื้นเป็นสีน้ำตาล ถ้าเจอก็กดวงกลมขุดมันขึ้นมาเล้ย
    สมบัติมันจะสุ่มกระจายไปทั่ว ที่เด็ดๆก็มีRibbon(ที่กว่าเราจะขุดเจอก็นานแสนนานT___T ทำไมคนอื่นเค้าเจอกันไวจริง)
  22. BoN แกนนำไร้วิญญาณ

เวลาขึ้นเครื่องหมายตกใจ ให้สังเกตทิศทางการหันหน้าของโจโคโบะ มันหันไปทางไหน สมบัติก็ฝังอยู่ทางนั้นแหละครับ
  23. ultimaweapon ULTIMA WEAPON

โจโกโบะขึ้น ! ตกใจแปลว่ารอบๆนั้นมีเต่าผูกริบบ้อนอยู่ ให้เอาโบะวิ่งชนเต่าไปเลย แล้วจะได้ริบบ้อน...................

จากความคิดของคนที่เห็น ! ทีแรกนึกว่าเพราะมีมอนสเตอร์โหดๆอยู่ใกล้ๆ = =*
    ถาม: tutorial มีทำไมไม่อ่าน? (จอผ้มทีวีรุ่นเก่า ตัวมันจิ๊ดเดียวอ่านไม่ออก....)
  24. mogca モーグリ:零式

ถ้าทำตามจริงๆ แทนที่จะได้ริบบ้อน จะต้องสู้กะเต่าจนท้องขย้อนแทนครับ -_-; แนะนำซะ.....

ปล. มิชชั่น 30 บอกตำแหน่งมาว่าอยู่ในถ้ำที่เจออโตมอส.....พอกดแผนที่ในถ้ำ ดาวมันลอยอยู่ลิบๆ ตูจะเข้าไปสู้ยังไง -*-
  25. eol earth of lolicon!!

วิ่งเล่นไปเล่นมา ไม่เข้า chap 12 ซะทีผม =w=!! (ซ่อมพักตี้เสร็จ ก็กลับมาหลั่นล้า Grand Pulse) หา Quest 8 ไม่เจอ อยู่ไหนของมันหว่า .........

ใครเคยเห็นเวบบอกตำแหน่งรับ Q มั่งไม๊ครับ ผมเคยเห็นรอบนึง แล้วก็ลืม fav ไว้ orz

edit :: เจอละ <!-- m -->http://playshinra.com/ff13/<!-- m -->

Share This Page