[Pangya Season4] ปังย่ากระทู้ 2 New Club All-Final

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย yunasung, 18 มีนาคม 2009.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. astron Well-Known Member

EXP: 1,221 ถูกใจที่ได้รับ: 2 คะแนน Trophy: 88
    [action]ฟืดดด... ฟาดดดด.... ฟืดดด... ฟาดดดดด...[/action]

หิ่น หื่น หื่น !!!
  2. plajaun New Member

EXP: 690 ถูกใจที่ได้รับ: 2 คะแนน Trophy: 0
    มีของลู หรืออาิรินเมื่อไหร่ จะไปแย่งกะเค้าละกัน

(เหอๆ) เอ๊ะยังไงหว่า
  3. pinkfloyd New Member

EXP: 374 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    ไชโย้~~ มีพรรคพวกไม่พรากผู้เยาว์แล้ว :waaa:

เขาน่าจะมีกิจกรรมแจกชุดหมีอาเบะด้วยนะ ให้เวลาหนึ่งอาทิตย์เลยเอ้า.... :555:

(เซิฟแฟนต้าคงจะร้างหนึ่งอาทิตย์)
  4. pinkfloyd New Member

EXP: 374 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    หนูชื่อสด !! FAQ Production โคตรกร่างเสนอ~~

ก้าวแรกสู่สังเวียยยย~~~ วะฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้วเคยมีคนอยากรู้ (ด้วยหรอ) ว่าทำไมสดถึงตีสนามนี้ได้ลบเยอะ

(ดูที่นี่ <!-- m -->http://mynameissod.exteen.com/20090307/30-silvia-cannon<!-- m --> นะคะ ขอบคุณค่ะ ^^)

ไอ้ได้เยอะมันก็น่าจะพอใจอยู่หรอกค่ะ.....แต่กว่าจะมาถึงขั้นนี้ได้มันก็ต้อง(โอบี)จนกิฟพร้อมกับเรียนรู้ตลอด 555+

จริง ๆ แล้วขึ้นชื่อว่าสนามระดับ 4 ดาว มันก็ยากไปคนละแนว แต่นั่นแล้วแต่คนจะมองว่า มันยากแนวไหนในสายตาเขา....

เพราะมันอาจจะง่ายสำหรับบางคนก็ได้......

ในความเห็นตัวสดเองจะเห็นว่า สนามนี้เป็นสนามที่แค่ไม้ยาวมาก ๆ และตีติดปังทุกช็อตนั้น.....มันไม่เพียงพอที่จะได้เกิน -20........

เพราะมันต้องใช้การฝึกเทคนิคและเซ้นบางอย่างให้เป็นทักษะติดตัวและใช้คล่องพอสมควรด้วยค่ะ

เอาล่ะ...ทีนี้เข้าสู่เนื้อหาซะที ขอบอกก่อนว่าจะแบ่งเป็น 3 Part นะคะ แต่ละ Part จะกำกับความสำคัญของระดับผู้เล่นที่ควรอ่าน (คือ สดจำเป็นต้องรีเควสยศเพราะสเตตัสที่จำเป็นต้องใช้ในสนามนี้น่ะค่ะ ไม่ได้ตั้งใจจะแบ่งชนชั้นนะ) นั่นหมายความว่าบาง Part ก็ข้ามได้เลย แต่ Part หลักที่ควรดูก็ตรงที่อธิบายเส้นทางตี (แหงอยู่แล้ว ไม่งั้นจะเสียเวลาอ่านไอ้นี่ทำไม เนอะ)

สดจะค่อย ๆ ลงเทคนิคเรื่อย ๆ ในกระทู้นี้ แบบมีอารมณ์เขียนก็เขียน แล้วค่อยรวบรวมอีกทีตอนเขียนจบแล้วนะคะ

Part I : การเตรียมสเตตัส (Junior E ขึ้นไป)

อันเนื่องจากความจำเป็นด้านสเตตัส จึงต้องขอจูเนียร์ E ขึ้นไปที่มีทุนทรัพย์ (ทั้งปังและคุกกี้) อ่านตรงนี้นะคะ
    สเตตัสที่จำเป็น : Pow ขั้นต่ำ 25 แต่แนะนำ 30 เพื่อความสะดวกในการโฮล อัลบาหลาย ๆ หลุม
    Con XX (เท่าไหร่ก็ได้ที่พอตีไหว ทั้งนี้ขึ้นกับพาวเวอร์ แคดดี้ และยศ)
    Imp XX (เท่าไหร่ก็ได้ที่ไม่ทำให้แป้กแล้วตี bad น่ะ)
    Spin 9 up (ขอให้มั่นใจว่า ตั้งสปิน 7 เป็นด้วยเวลายิง)
    Cuv 10-15 (อันนี้แล้วจะอธิบายทีหลังว่าทำไมเอาเยอะจัง ไม่ใช่วิซวิซซะหน่อย)
    *ค่าสเตตัสทั้งหมดที่เขียน ไม่จำเป็นต้องเลียนแบบทั้งหมดก็ได้ แต่สดแค่แนะนำสเตตัสที่เล่นง่ายและจำเป็นจริง ๆเท่านั้น

ตัวละครที่น่าใช้ : อาริน กับแคซ เหตุผลคือ....สองคนนี้พาวเวอร์เริ่มต้นสูงอยู่แล้ว เครื่องประดับสำหรับเพิ่มสปินกับเคิฟก็ไม่จำเป็นต้องหามาก จึงประหยัดทั้งงบปังหรือคุกกี้ได้ ^o^ เครื่องประดับหลัก ๆ ที่หัวและที่มือ ถ้าเป็นไปได้ควรเน้นเคิฟเป็นหลัก (เหตุผลจะอธิบายต่อไป)

จริง ๆ แล้วใช้ใครก็ได้ค่ะที่ชอบ แต่ถ้ายศต่ำเกินไปจะมีปัญหากับบางตัวละครเช่น

นูริ, ฮานะ  การทำตัวละครให้มีพาวเวอร์ถึง 30 เป็นเรื่องที่ยากมากหากไม่ต้องการลงทุนซื้อไม้ดาบขาว โดยเฉพาะตัวฮานะเองที่ทำเคิฟสูงสุดรวมไม้ดาบขาวและคุม่าแล้วได้ 11 เท่านั้น

เซซิเลีย, อาเทอร์  ถ้าไม่ห่วงเรื่องทุนคุกกี้ที่ต้องเพิ่มที่รองเท้า และเครื่องประดับชิ้นอื่น ๆ ที่นอกเหนือจากหมวกและถุงมือ (เช่น แท๊ตทู หนวด แว่นตา ไปป์) ล่ะก็ เล่นได้เลยค่ะไม่มีปัญหา

แมกซ์, คูห์  ปัญหาจะหนักที่ค่าเคิฟ ซึ่ง 2 คนนี้ค่าเริ่มต้นสปิน(เฉพาะแมกซ์) กับเคิฟ ต่ำมาก สำหรับแมกซ์เองก็ต้องรอเป็นซีเนียร์ก่อน กว่าจะซื้อสายรัดข้อมือให้ได้ ส่วนคูห์นั้น ถ้าไม่อยากเสียคุกกี้กับโบว์สีส้ม ต้องรอเป็นอาเมทีเดียว แม้เรื่องค่าอิมแพคจะแก้ได้โดยใช้ไม้ดาบขาวหรือขนนกก็ตาม

ลูเซีย  เช่นเดียวกับคูค่ะ ที่จริงเธอมีปัญหาเรื่องพาวเวอร์เท่านั้น แต่ของบวกสปินกับเคิฟ ณ ขณะนี้ ไม่สามารถหลีกเลี่ยงการเสียคุกกี้ได้ซักชิ้น (หูฟังก็ดันบวกเคิฟหรือพาวเวอร์หว่า อืม...ก็ไม่เวิร์คอยู่ดี)

นี่คือ FAQ ที่สดเขียนตั้งแต่ซีซั่น 3 (นอกจากตรงลูเซีย) ซึ่งปัจจุบันนี้สามารถหาการ์ดมาใส่เพิ่มความสามารถได้จนใกล้เคียงสเตตัสที่ควรใช้แล้วล่ะค่ะ

แคดดี้ที่น่าใช้ : ขอไม่แนะนำอะไรมากไปกว่าคาดี้ น้องถ้วย น้องถุง นะคะเพราะรู้ ๆ กันอยู่ว่าคนมันชอบคอนกัน แต่บางคนอาจไปใช้ตัวอื่นที่มีประโยชน์อย่างอื่นก็ได้ เช่น คุม่า (แน่นอน สดใช้เอง ! เพราะเสื้อผ้าเพิ่มเกจของพี่แกเพิ่มเยอะสุดเลย) สำหรับซีเนียร์บางคนที่คิดจะใช้นูริ/ฮานะ/เซซิเลีย เล่นสนามนี้ก็ใช้ไททันบูก็ดีค่ะ

ไม้น่าใช้ : ดาบขาว เท่านั้นค่ะ แต่นั่นขึ้นอยู่กับทุนทรัพย์ปังที่ใช้อัพเกรดและคุกกี้นะคะ

มาสคอต : เลือกได้ตามสบายค่ะ แต่สำหรับคนที่ไม่ใช้ยาช้า ดาว ลม1 ยาเทพ ก็ไม่จำเป็นต้องใช้บิลลี่ก็ได้

-------------------------------------------------------

Part II : พื้นฐานที่ควรฝึกก่อน (Rookie F ขึ้นไป)
    สดมีเหตุผลของสดเองนะคะที่ต้องให้รุกกี้ก็ต้องรู้พื้นฐานตรงนี้ด้วย นั่นเพราะเทคนิคที่สดจะกล่าวถึงต่อไปนี้มันไม่ได้ใช้ได้แค่สนามซิลเวียเท่านั้น ถ้าบอกให้ถูกคือ สามารถนับไปใช้กับ “สนามต่ำกว่า 3 ดาว” บางหลุมก็ยังได้

1.เคิฟเล่นลม หมายถึงการใช้ประโยชน์จากเคิฟและการตีเบี้ยว (ดรอว์/เฟด) เพื่อช่วยให้ลูกลงในทิศและบริเวณที่เราต้องการ

เนื่องจากสนามนี้ การจะทำคะแนนได้จำเป็นต้องตีลงพื้นแข็ง ๆ เช่น ท่าเรือ พื้นเหล็ก พื้นกระดานไม้ ซึ่งลมแรง ๆ อาจส่งผลให้ลูกกอล์ฟเด้งพื้นจนตกน้ำตามแรงลมได้ หากเว้นเผื่อลมตามปกติลูกอาจลงมุมอับที่ไม่สามารถตีได้ (หรือไม่ก็ตกน้ำอีก......)

2. Basic Putting in Silvia Cannon......

การพัตนอกกรีน จุดยากของสนามนี้อีกเรื่องอยู่ที่กรีน.....พี่อัลเคยกล่าวว่า “วรยุทธใต้หล้าแพ้การพัต” แต่บางคนที่นิยมการสปินหลังออนกรีนอาจพลาดท่าได้เพราะอาจลงขอบกรีนที่เป็นพื้นเหล็กจนเด้งยาวไปถึงหลังกรีน เป็นต้นว่า.........จากประสบการณ์ตรงของสด.....บอกตรง ๆ ว่าสกอร์ที่ยังสีเหลืองสีแดงได้ บางทีก็มาจากการพัตตรงนี้เหมือนกัน เพราะงั้นหัดไว้...........วิธีหัดอาจต้องจำนิดนึง แต่ต่อไปจะใช้เซนส์ได้เอง ถือว่าเอาตรงนี้เป็นพื้นที่สอนพัตต์ในตัวเลยแล้วกัน

......to be continued.

(ไว้กลับมาต่อรูปทีหลัง)(ที่จริง Part นี้สดจะพูดถึงเกี่ยวกับการพัต การใช้ปืน พัดลม พื้นไม้ พื้นหิน พื้นเหล็ก กระดานให้เป็นประโยชน์เป็นหลักค่ะ)

คอยติดตามกันต่อนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^

EDIT : ไม่อยู่ 3 วัน เนื่องจากลุงเสีย ต้องไปงานศพนะคะ T-T
  5. ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP: 906 ถูกใจที่ได้รับ: 4 คะแนน Trophy: 88
    ^
    มาแล้ว FAQก้าวแรกสู่สังเวีย!!

ขอบคุณค่ะท่านสด:D

แต่วันนี้มีเรื่องน่ายินดีมาเล่าให้ฟัง

วันนี้ไปเล่นVSกับ ท่านเกม ท่านรัน และท่านภู

และแล้ว

ทำได้แล้วโว้ยยยยยย

/me ออกไปวิ่งรอบบ้าน77รอบ
  6. Azemag Aze McDowell

EXP: 2,329 ถูกใจที่ได้รับ: 221 คะแนน Trophy: 133
    ในที่สุด คาเรน ก็เทพประทับ สามารถทำ Hole in One ได้ครั้งแรกแ้ล้ว
    ดีใจด้วยนะขอรับ องค์หญิง เดี๋ยวครั้งต่อๆไปมันก็มาเอง
    (แต่ไอ้ครั้งนี้ ลม 9 องศายาก ที่แม้แต่เรายังยิงไม่ลง แต่คาเรนลง นี่ก็สุดยอดแล้ว)

วินาที ลูกไหลลงหลุม

ปล. รออ่าน FAQ Silvia อยู่นะ สด
    เสียใจด้วยเรื่องคุณลุง
  7. Nlghtmal2e Miqo'te

EXP: 196 ถูกใจที่ได้รับ: 1 คะแนน Trophy: 18
    รันหายไปเลยแฮะ....หลังจากหลุด

เอาเถอะเรื่องนัดมีทเนี่ย เอาเป็นว่าเดี๋ยวช่วยละกัน

หลังสงกรานต์นะครับ คนส่วนใหญ่ จันทร์ - ศุกร์ก็ทำงานใช่มั้ยล่ะครับ
    งั้นก็เอาเป็นเสาร์ - อาทิตย์ และ เสาร์ - อาทิตย์หลังสงกรานต์ก็จะมี

18-19 25-26 แต่ว่าถ้าก่อนสงกรานต์ก็จะมี 4-5

เราก็จะมาโหวตความเห็นคนส่วนใหญ่กันก่อนนะครับ ว่า

จะเอา วันเสาร์ หรือว่า วันอาทิตย์

หลังจากตัดสินใจได้แล้ว ก็จะมาโหวตกันว่าจะเอาวันไหน แล้วเรื่องสถานที่
    ก็บอกมาละกันนะครับว่า ที่ไหนถึงจะสะดวกแต่ละคน

แล้วก็ กิจกรรม ก็มีให้เลือก 2 แบบตามที่รันบอกไว้
    1.นัดกินข้าว ร้องเกะ โยนโบว์/ดูหนัง ฯ ประมาณนี้
    2.นัดกินข้าว ร้องเกะ เล่นเกม ฯ ประมาณนี้

แล้วทานข้าวที่ว่าเนี่ย ก็จะตัดสินใจกันว่าจะเอามื้อไหน กลางวัน หรือ เย็น

ปล. af นี่น่าจะทำกระทู้ โพลได้นะ
    ปล2.กิจกรรมตัวละครหญิงเรอะ.....ต้อง Kaz เท่านั้นสิ
  8. astron Well-Known Member

EXP: 1,221 ถูกใจที่ได้รับ: 2 คะแนน Trophy: 88
    แลปมีปังย่า เอ้ย ปัญหา...

อยู่ดีๆเน็ตก็เน่า

ดันลบ ปังย่าในคอมทิ้งไปแล้วเลยหนีไปเล่น dota T^T

-----------------------------

รันเสนอให้ข้อ 1 ถ้ามีงบ

ข้อ2 จะเซฟไปได้เยอะ

ส่วนเวลา น่าจะนัดร่วม 11โมง > กว่าจะเสร็จก็ 13 แล้ว ดังนั้น น่าจะอยู่ที่ 11 - 18 น

ถ้าได้ข้อ 2 จะติดต่อร้านเกมไว้ให้..
  9. sichon Board Protector

EXP: 256 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    พึ่งนึกออกว่ามีคำถามคาใจอยากถามมานานละครับ
    อยากทราบว่า replay tape นี่ใช้งานอย่างไรหรือครับ
    แล้วมันเซฟออกมาเป็นไฟล์ให้เราดูซ้ำได้หรือเปล่าครับ
  10. plajaun New Member

EXP: 690 ถูกใจที่ได้รับ: 2 คะแนน Trophy: 0
    replay tape เมื่อกดบันทึกแล้ว เทปจะไปอยู่ใน my room ครับ
    โดยเทปจะบันทึกการตีทั้งหลุม 1 หลุม ต่อ 1 เทป เก็บไว้ในตัวได้สิบกว่าเทป (ผมจำจำนวนแน่นอนไม่ได้)
    หากเต็มแล้วก็ลบทิ้งได้เช่นกัน
    สามารถกดดูซ้ำได้ใน my room นั่นแหละครับ ถ้าจะเซฟมาดูข้างนอก รู้สึกจะต้องใช้โปรแกรมอัดวิดีโอนะครับ

ส่วนมีท มันมีร้านหมูกะทะ + ห้องเกะ ที่ถนนวงแหวน ข้างๆม.สยาม บางแค ด้านหลัง ซ.จรัญฯ13 (พาณิชธนฯ) ด้วยละครับ
    ค่าหัว 99 น้ำต่างหาก ค่าห้อง มี 600 กับ 500 สนกันไหมครับ?? :spin:
  11. astron Well-Known Member

^

ขอแอนตี้ส่วนตัวนิด

ผมไม่ชอบหมูกระทะครับ...
  12. Nlghtmal2e Miqo'te

EXP: 196 ถูกใจที่ได้รับ: 1 คะแนน Trophy: 18
    งั้นก็ เอาเป็นพวก ไดโดมอน หรือ บาบีคิว พลาซ่าจะโอเคมั้ยล่ะครับ
    หรือไม่ก็ ซิซเลอร์

แต่ถ้ามีทุนหน่อยผมมีร้านอยากชวนไปกินกัน Heiroku Sushi ครับ CTW ชั้น 7
    เป้นร้านซูชิเวียนครับผม
  13. astron Well-Known Member

^

หัวเท่าไหร่หรอคับ ? หรือว่าคิดเป็นจาน ?

จริงๆอยากลากไป ธนิยะเลย ถ้าจะไปกินซูชิหมุนจริงๆ... แต่... มันจะหาสถานที่ต่อยากนี่สิ . . .
  14. Azemag Aze McDowell

EXP: 2,329 ถูกใจที่ได้รับ: 221 คะแนน Trophy: 133
    ขอใช้สิทธิเลือกวันที่ 18 - 19 ไว้ก่อนครับ (ส่วนความเหมาะสม/สะดวกของแต่ละบุคคล เอาไว้ปรับเปลี่ยนแก้ไขได้อีกที)

กิจกรรม เลือกกิจกรรม 2 ละกันครับ ดูหนังบางคนอาจจะชอบไม่เหมือนกัน
    ไปนั่งตีปังกันทั้งคลับ ก็น่าสนุกดีนะ สนับสนุนๆ

AF ทำโพลได้ แต่ .... ต้อง Staff ทำครับ (555)

ส่วนเรื่องกิน ... เอาเป็นกินเที่ยงๆ - บ่ายๆ แล้วไปกิจกรรมทำด้วยกันน่าจะดีกว่า
    ขอใช้สิทธิเสนอ "ได โด มอน" ที่ Center One ที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ครับ
    นัดเจอตรงนั้น จะไปไหนต่อ ค่อนข้างง่ายด้วย

รอคนอื่นมาเสนอเพิ่มละกัน

Replay Tape กดใช้งานเมื่อสิ้นสุดการเล่นในแต่ละหลุมครับ ช่วงที่ตัวละครโพสท่าแต้มของหลุมนั้น แล้วมันจะมีตัว R ขึ้นมาให้กด ก็กดตอนนั้นครับ
    1 ตัวละคร (หรืออาจะ 1 ID ไม่แน่ใจ) สามารถเซฟได้สูงสุด 10 ครั้งครับ สามารถลบได้

อ้อ เซฟที่บันทึกไว้ มันจะไปเป็นไฟล์ xxx.sav ในโฟลเดอร์เกมส์ปังย่าในเครื่อง ถ้าลบไป เซฟในเกมส์ก็จะหายไปด้วย
    ก่อนหน้านี้ผมก็ไม่รู้ ฟอแมทเครื่อง เซฟโฮลบีมหายหมดเลย (และก็ไม่มีปัญญาไปยิงลงใหม่ด้วย ฮา)
  15. chakri Member

EXP: 471 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    ต้องคว้าชุด kooh มาให้ได้ >_<

ยอมแกล้งแพ้รับลูกไม่ได้ละกัน ช่วงนั้นกลับมาทำธุระที่กรุงเทพพอดี
  16. yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP: 1,245 ถูกใจที่ได้รับ: 4 คะแนน Trophy: 88
    ช่วงนี้ผมคงหลังไมค์ไม่ได้ไปพักใหญ่นะครับ เพราะว่าเน็ต TOT มันต่อเข้า msn ไม่ได้ (แม้แต่โฮสต์หรือเวปต่างประเทศ ก็ต่อไม่ติด ไม่รู้เป็นอะไรของมัน)
    ฉะนั้น ถ้าผมจะเข้าไปปังย่า ก็ช่วง 2-3 ทุ่มแหละ แต่เข้าไปอาจจะไม่เจอใครก็ได้มั้ง :waaa:
  17. aurora คาตะโอโม่ย

EXP: 1,640 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 86
    เกณฑ์ทหารสินะ ผมก็ 7 เมษานี้เหมือนกัน TTwTT
  18. ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP: 4,254 ถูกใจที่ได้รับ: 8 คะแนน Trophy: 88
    คูชุดผ้าขนหนู............

ถือว่าเป็นเด็กเลยให้โชว์เยอะได้เรอะไง อารินกับลูเซียมั่งเซ่
  19. plajaun New Member

ถ้าอนุสาวรีย์ละก็ สะดวกครับพี่น้อง!!!! ถ้าเป็นที่นี่ผมตกลง (ไม่ใช่ไรหรอกมันใกล้บ้านผม :555: )
  20. Yukimura New Member

EXP: 151 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    =[]='!!ที่ไหนก็ได้ครับที่มันไม่ไกล(- -'โดนตบหัว 1 ป๊าด)

=w='จะรอดูผลสรุปก่อนละกันขอรับ โหวตตามท่านเกม
  21. Azemag Aze McDowell

เนื่องจากคุยตกลงกันกับ ท่านรัน ท่านภู ท่านโจ๊ก ท่านชิน
    และได้รับมอบหมายเรื่องมีทติ้งคลับ

ผมจะขอเสนอวันมีทไว้คร่าวๆ ดังนี้

1. วันที่ 18 หรือ 19 (ถ้าใครสะดวกวันอื่น กรุณาโพสต์ไว้ประกอบการตัดสินใจ)

2. เรื่องกิน ตอนนี้ มี ไดโดมอน กับ เนื้อย่างอิสุมิ (ใครอยากเสนออะไรเพิ่ม เสนอไว้ด้วย)
    (เช็คราคาก่อน เดี๋ยวมาอัพเดท)

3. นัดเจอกัน เวลา 11.00 น. (ห้ามเลท) ที่ BTS อนุสาวรีย์ (ใครสะดวก ไม่สะดวก บอกได้)

4. กิจกรรมอื่นๆ หลังกิน ถ้ายังไม่มีใครคิด จะเสนอ ไปหาร้านเกมส์เ่ล่นกันยกคลับซัก 1 - 2 ชม. (เดี๋ยวเฟิร์มร้านอีกที)

5. อื่นๆ ตามความเหมาะสมและตกลงกัน

วันนี้ก็ 21 มีนาแล้ว เอาเป็นว่า ปิดโหวตก่อน 1 เมษายนละกัน
    แต่ละคนจะได้มีเวลาเตรียมตัว เคลียร์งานกันให้เรียบร้อย

ไปกันเยอะๆ เน่อ :E
  22. astron Well-Known Member

รันเสนอไปเล่นที่ สามย่าน ลองติดต่อดูไว้ก่อนได้ : ]

นั่งรถใต้ดินไปได้เลยใกล้ๆ

จริงๆอยากไปโบว์เหมือนกัน แต่ยังไงก็ได้ -_-"

ร้านที่เลือกขอเลือก อิสุมิ xD เนื้อๆๆ หนูคลั่งเนื้อ
  23. zerofreedom Member

EXP: 305 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    ไม่ได้เข้ามานาน พอสมควรครับเพราะตั้งแต่ไปงาน comic party ผมก็เข้าโรงบาล 6 วันเลย- -
    ได้แตะคอม 6 วัน ตรูคิดถึง งงงงงงงงงงงงงง

/me ไม่จริง คาเรนโฮลลม 9 =[]=!!!!

เรื่องมีทติ้งผมสะดวกหมดครับ นัดเวลามาโลด *-* (ยกเว้น 25 กะ 31 เดือนนี้เท่านั้น)
    อากกกกกก มานคูณ 4 เหรอ =[]=!!! ไม่จริงงงงงง
    เดี๋ยวเย็นนี้กลับบ้านเจอกันครับผม
    ป.ล.อยู่โรงบาลเพราะอาหารเป็นพิษ ครับ =w= หน้าร้อนระวังเรื่องสุขภาพด้วยนะครับ
  24. Yukimura New Member

EXP: 151 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    ^
    ^
    ^ก็สงสัยอยู่ว่าหายไปไหน- -

=[]='!!~ไปกินอะไรมา~
  25. ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP: 906 ถูกใจที่ได้รับ: 4 คะแนน Trophy: 88
    ^
    รักษาสุขภาพด้วยนะคะ(ซึ้ง)

วันนี้มีคูณ4 ใครว่างก็ไปแมตช์กันเถอะ ได้ข่าวว่าตั้งแต่ตอนเช้านี้เซิฟแรกๆเต็มหมดแล้ว=[]=

ทุกคนไปมีทกันหมด คาเรนนั่งอยู่บ้านคนเดียวสินะT-T

/me เดินออกจากกระทู้ไปอย่างเศร้าใจ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page