ทนไม่ไหวแล้ว "สนธิ" ใช้ผ้าอนามัยเปื้อนเลือดผู้หญิง วางรอบฐาน เสด็จพ่อ ร.5

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย aurora, 3 พฤศจิกายน 2008.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Marioak นักข่าว

EXP: 789 ถูกใจที่ได้รับ: 4 คะแนน Trophy: 88
    ผมว่าสนธิมันไม่เต็มบาทครับ
  2. Hellblueboy New Member

EXP: 574 ถูกใจที่ได้รับ: 1 คะแนน Trophy: 0
    .....ทำเพื่อแก้เคล็ดหมอผี?
    ใช้อย่างอื่นได้มั้ย? มันน่าจะมีของอย่างอื่นที่สามารถใช้สะกดอาคมตามตำราได้

นี่เอาผ้าอนามัย ผ้าอนามัยนี่นะ?

คอืเข้าใจที่ว่าเอาหมุด(ที่อ้างว่าหมอผีเขมรมาทำ)รอบฐานออกเพื่อให้เสด็จพ่อส่งพลังศักดิ์สิทธิออกมาได้

แต่เอาผ้าอนามัยมาวางรอบฐานแทนเนี่ยนะ!!!

มิกลายเป็นว่าไปทำให้อำนาจอนุเสาวรีย์เสื่อมหรอกเรอะ!!! ถ้าจะคิดในแง่ไสยศาสตร์น่ะนะ
    ตามโบราณเล่าขาน ห้ามเอาสิ่งศักดิ์สิทธิไปสัมผัสกับผ้าประจำเดือน
    อนุเสาวรีย์ก็เป้นสิ่งศักดิ์สิทธิอย่างหนึ่ง

ไหงว่าเชิดชูสถาบันกษัตริย์ไงครับ ทำแบบนี้เหมือนกับหมิ่นเสด็จพ่อ ร.5 นะ

เมื่อวันก่อนผมก็หงุดหงิดกะไอ้ทักษิณโฟนอินไปทีนึงแล้ว
    แล้ววันนี้ยังเจองี้อีก

แล้วจะมาให้เลือกข้าง แล้วจะให้ผมเลือกได้ไง เพราะไม่ว่าข้างใหนมันก็ทำตัวทุเรศทั้งสองฝ่ายนั่นแหละ!!!
    ฝ่ายรัฐบาลก็ด้าน ฝ่ายพันธมิตรก็ทำอะไรไม่รู้จักคิด

แฮมเบอเกอร์ดีซีสกำลังจะมา แทนที่จะช่วยกันจับมือต้านวิกฤต
    หรืออยากจะให้คนตกงานทั่วประเทศแบบปี 44 อีก?
    ชาวบ้านชาวเมืองโดนยึดบ้านตกงานแบบปี 44 ยังไม่เข็ดหรือไง

สิ้นหวังแล้ว!!! สิ้นหวังกับการเมืองไทยแล้ว!!!
  3. soundsyndrome Member

EXP: 330 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    แหม่ ถ้าคิดคงไม่กล้าทำอะไรแบบนี้นะเนี่ย ...

มันไม่ได้เสื่อมกับใครหรอก นอกจากตัวเอง .. (​ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ ผมก็ไม่คิดว่าไอ้ม๊อบเวรนี่จะทำอะไรให้เสื่อมแก่ตัวได้มากไปกว่านี้อีกแล้วนะเนี่ย..)
  4. yern555 New Member

EXP: 206 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    คำเดียว...

.......เสื่อมมมมมมมมมมมมม........
  5. Nameless Member

EXP: 242 ถูกใจที่ได้รับ: 1 คะแนน Trophy: 18
    มาตรฐานลักลั่น

...
  6. NKL Member

EXP: 270 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    พันธมิตรช่วงแรกๆพูดได้ดีครับ เหตุผลการต่อต้เนต่างๆดูน่าเชื่อกว่าตอนนี้เยอะ

ตอนนี้ยิ่งอยุ่นานยิ่งเลอะเทอะเลอะเลือน ผมเลิกติดตามไปนานแล้ว
  7. storboy Active Member

EXP: 585 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 36
    แก ไมใ่มีอะไรจะทำให้เข้าท่ากว่านี้แล้วหรือครับ
  8. mogca モーグリ:零式

EXP: 3,684 ถูกใจที่ได้รับ: 43 คะแนน Trophy: 98
    นี่คือกลยุทธ์ทางการตลาดแบบหนึ่งของคนกลุ่มนี้งั้นรึ แต่ก็จริงอย่างที่ปูทันว่า วิธีการพิลึกๆมันจะใช้ดึงดูดความสนใจได้เสมอ.....

ถึงเวลาที่คนไทยต้องเริ่มปล่อยใจให้ว่าง แล้วลองคิดเองโดยไม่มีใครมาชักจูงบ้างแล้วนะ
  9. hannover96 New Member

EXP: 881 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    สักวันมันคงได้รับผลกรรมครับ ผมเชื่อเช่นนั้น...

ตั้งแต่เกิดเป็นมนุษย์มาผมยังไม่เคยเห็นใครหมิ่นเบื้องูงได้เท่าคนๆนี้เลยครับ...

[action]m-*-m ให้กับความเลวของมัน 1 ที[/action]
  10. Ryuune Well-Known Member

EXP: 1,084 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 86
    หายหน้าไปหลายวัน ขี้เกียจติดตามข่าว(เรียนหนักอยู่แล้ว) คราวนี้พี่แกทำเรื่องน่ารังเกียจได้ขนาดนี้เชียวหรือคะเนี่ย

ตอนแรกเป็นกลาง แต่ตอนนี้อยากให้สนธิตายเสียมากกว่าซะแล้วค่ะ
  11. dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP: 1,826 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 36
    คิดเล่นๆ
    (อาจจะแรงนิด)

[spoiler]ไม่ใช่ ปรากฏว่า เบื้อหลังทุกอย่างเปิดเผย
    จริงๆ สนธิถูกว่าจ้างโดย บุคคลที่คุณก็รู้ว่าเขาคือใคร
    ให้มากระทำการ ปลุกปั่นในภายแรก (ทำตัวพระเอก)
    แล้วหักหลังศรัทธา ประชาชนในภายหลัง

เพื่อให้ มุมมองของคน (โดยเฉพาะ กลุ่มที่ค่อยข้างกลางๆ)
    กลายเป็น แง่ลบ ต่อพันธมิตร
    ( ทำตัวเหมือนพระเอก ผู้กล้า ทรงปัญญา ด่าชาวบ้าน แล้วนี่อะไร สติปัญญาคิดได้แค่นี้หรอแก้เคล็ด~ )

และ มอง ศัตรู หรือ บุคคลน่ารังเกียจของสังคม เปลี่ยนเป้าไป
    แล้มีใจโอนเอียงไปยังฝั่ง ที่อยู่ตรงข้าม กับสนธิ
    เท่านี้ บุคคลผู้นั้น ก็จะได้พวกเพิ่มอีกมากมาย เย้ เย~~

แถมมีข้ออ้างว่า มีคนทำตัว ลบหลู่เบื้อสูง ยิ่งกว่าตนอีก~

โอ๊~ ถ้าเป็นงั้นจริงละก็
    สิ้นหวังแล้ว กับโลกเสแสร้งใบนี้
    คนวางแผนก็สมองมาร( ไม่ใช่เทพ ) คนกล้าทำตามก็บ้าจนกู่ไม่กลับ~~
    .
    .[/spoiler]

ปล. ไร้สาระน่ะ ไม่มีมุลความจริงใดๆ นั่งทำงานดึกๆ เครียด เลยหาอะไรฝันเฟื่องทำ
  12. topkun New Member

EXP: 1,577 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    ^
    ^
    สนธิกับคนที่รู้ว่าใคร(ถ้าผมเข้าใจถูกนะ) เกลียดกันเข้าใส้ แบบผีไม่เผา ไม่มีทางร่วมมือกันได้เด็ดขาด

ทั้งหมดนี้ ผมว่ามาจากความเชื่อมั่นในตัวเองของสนธิมากกว่า
  13. boomkungzx New Member

EXP: 271 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    ง่า...

อยากรู้อย่างเดียว มันเอาหัวอะไรคิดกันล่ะเนี่ย คงไม่ใช่หัวสมองหรอกมั้ง....
  14. naratit Member

EXP: 75 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 6
    เจอแบบนี้นี่ผมเครียดนะครับ เพราะที่บ้านผมก็บูชาเสด็จร.5อยู่
    ขอคำอธิบายที่เชื่อถือได้ด่วนครับ
  15. skepper New Member

EXP: 287 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    เอ่อพูดได้นิดเดียวว่า ทำแล้วจะเกิดประโยชน์อะไร

ขอบพูดตรงๆเลยว่าสิ่งที่คุณ....ทำอยู่มันเป็นอะไรที่ไร้สาระมาก
  16. shinkyoto Well-Known Member

EXP: 581 ถูกใจที่ได้รับ: 3 คะแนน Trophy: 88

ไม่รู้สิท่าน ยังไม่เห็นมีสื่อไหนเอาเรื่องนี้มาเล่นเลย ผ้าแดงก็ยังไม่จับมาเล่น หรือ รัฐบวมก็ดี (ไว้ข่าวออกสำนักพิมพ์ค่อยว่ากันอีกที ระหว่างนี้ ก็ทำตาบอดต่อไป หุๆๆๆ)

ปล. เขาพูดมาแล้วพวกท่านเชื่อกันหมดเลยหรือไง? รู้ทั้งรู้ว่า แกเป็นคนยังไงยังจะไปเชื่อคำพูดแกอีก?? (ไม่ต่างจากแกนนำผ้าแดงหลายๆคน)
  17. Azemag Aze McDowell

EXP: 2,324 ถูกใจที่ได้รับ: 218 คะแนน Trophy: 133
    ไม่มาตอบก็ดีครับ เดี๋ยวเกิดปัญหาบานปลายทีหลัง

ส่วนเรื่องข่าวนั้น ผมก็ไม่เห็นว่าฝ่ายไหนจะออกมาพูดเรื่องนี้บ้าง
    ทั้งๆที่มันน่าจะเป็นประเด็นสำคัญเลยนะ หรือว่าถูกข่าว โฟนอิน กลบไปหมดเสียก็ไม่รู้

พอดีกว่า ยิ่งพิมพ์ความคิดยิ่งแล่น เดี๋ยวลากไปไกล
  18. shuu Banned

EXP: 1,993 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    แค่คำพูดเพ้อเจ้อ ตาแป๊ะแก่ๆก็เชื่อกันด้วย เหอๆๆๆๆ ที่ผ่านมาไม่ยักกะเชื่อ แต่มาคราวนี้เชื่อซะสนิทใจเลย
    ใครช่วยถ่ายรูปมาให้ดูหน่อย จะเป็นบุญตามาก ว่าเขาเพ้อเจ้อหรือพูดจริง ?และทำจริงๆ
    ฆ่าคนสังหารหมุ่หน้าลานพระรูป โทษเบามาก ถ้าเทียบกับวางผ้าอนามัย...

ผมรู้ละครับ ขอบคุณที่ให้ความกระจ่าง
    ปล. จะตอบอะไรผมก็ไม่มาตอบแล้วนะ ฉะนั้นโต้ตอบผมไปก็ไม่มีประโยชน์

ปล2. กระทู้สร้างความแตกแยก ปิดไปได้ก็ดีนะครับ
  19. taleoftrue Well-Known Member

EXP: 892 ถูกใจที่ได้รับ: 52 คะแนน Trophy: 113
    อืม ตาแป๊ะแก่ๆคนนี้พูดจาเชื่อถือไม่ได้ขนาดนั้นเชียวแฮะ สงสัยเพราะเลอะเลือนตามอายุสินะ มิน่าพูดจาภาษาไสยศาสตร์ซะเป็นตุเป็นตะขนาดนั้น

แต่เห็นแบบนี้แล้วก็น่าสงสารเหล่าคนที่หลงเชื่อไปซะได้จริงๆน้า =_="
  20. prockdj Member

EXP: 358 ถูกใจที่ได้รับ: 1 คะแนน Trophy: 18
    ผมไม่ทราบนะแต่อ่านจาก copy

--->เขาก็เลยเอาโกเต๊ก ผู้หญิงที่มีประจำเดือน 6 ชิ้น (เสียงกรี๊ด ชอบใจ)
    เอาไปวาง 6 จุด

เขาเอาไปวาง "เขา" ไม่ใช่ "เรา" ถ้าพันธมิตรทำจริง(คือเอาผ้าอนามัยไปวาง ผมก็ไม่ชอบครับ) แต่ "เขา" ที่หมายถึงคนชั่วก็นะ... เสรกรรม มีจริงนะเฮ้ย
  21. jpenguin Admin

EXP: 2,584 ถูกใจที่ได้รับ: 98 คะแนน Trophy: 113
    มีอะไรอัดอั้นตันใจเยอะจริงๆ แต่ถ้าพิมพ์ออกไป เวบเราโดนปิดแน่เลย -_-''

จะพิมพ์ไรก็ใจเย็นกันนะครับ
  22. NKL Member

EXP: 270 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    ประเด็นของสิ่งศักดิ์สิทธิ์-ราชวงศ์ รวมไปถึงสถานการณ์ตอนนี้ พูดตรงๆได้ลำบากยิ่ง
  23. finalfan Active Member

EXP: 618 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 36
    แถได้ฮาดี
  24. astron Well-Known Member

EXP: 1,221 ถูกใจที่ได้รับ: 2 คะแนน Trophy: 88
    ยิ่งทำยิ่งแสดงความโง่แล้วแบบนี้ . . .
  25. pisko New Member

EXP: 814 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    ใครทำไม่รู้ แต่สนธิก็ขอบคุณ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page