ทนไม่ไหวแล้ว "สนธิ" ใช้ผ้าอนามัยเปื้อนเลือดผู้หญิง วางรอบฐาน เสด็จพ่อ ร.5

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย aurora, 3 พฤศจิกายน 2008.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. aurora คาตะโอโม่ย

EXP: 1,640 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 86
    ขออภัย จริงๆไม่อยากตั้งกระทู้การเมือง เพราะจะมีแต่ทำให้แตกแยก แต่ได้ยินข่าวนี้แล้วรู้สึกสลด ทำได้ยังไง ไหนว่ารักชาติ รักพระมหากษัตริย์ คนที่ทำตามก็เหมือนกัน คิดกันไม่เป็นแล้วใช่ไหม ผมไม่เข้าข้างรัฐบาล แต่การกระทำของสนธินี่รับไม่ได้แล้ว

ตำรวจอยู่ไหน ทหารอยู่ไหน ?? ทำไมปล่อยให้สนธิทำเรื่องแบบนี้ พระบรมรูปทรงม้านะครับ ไม่ใช่รูปทิกกี้

http://news.hunsa.com/detail.php?id=12567

สลด+เดือด ถ้าซ้ำผมก็ขออภัยนะครับ
  2. Azemag Aze McDowell

EXP: 2,327 ถูกใจที่ได้รับ: 220 คะแนน Trophy: 133
    เอ่อ นี่มันอะไรกันครับเนี่ย

เรื่องแบบนี้ ... การกระทำแบบนี้ ...
    รับไม่ได้ครับ ไม่ขอคอมเมนท์นะ (เพราะตอนนี้ผมกำลังมีอารมณ์ กลัวรุนแรงไป รอสงบก่อนค่อยเข้ามาเพิ่มเติม)

[action]สลด[/action]
  3. kumi Active Member

EXP: 806 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 36
    งืม = =" พูดไม่ออก

มีแววว่ากระทู้นี้มันจะลามปาม...

ไม่ขอออกความคิดเห็นล่ะค่ะ เพราะยังอ่านเนื้อข่าวไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ ไม่รู้ว่าสนธิพยายามจะสื่ออะไรกันแน่...รู้แต่แบบ อืม มันก็ทำอะไรไม่ค่อยเหมาะสมเนอะ

ที่น่าสงสัยคือประเทศเราจะเป็นยังไงต่อไปล่ะเนี่ย รู้สึกเหมือนคนไทยถูกใช้เป็นเครื่องมือยังไงไม่รู้ ไม่ชอบเลยแฮะ เหมือนทั้งสองฝ่ายใช้โล่มนุษย์เหมือนกันเลย

นี่ขนาดแค่กึ่งพุทธกาลเองนะเนี่ย....

[action]นอกเรื่องแล้วก็กลิ้งหายไป[/action]
  4. wisut Member

EXP: 225 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    ทำได้ไงกันเนี่ย
  5. Krastel New Member

EXP: 118 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    หลังจากเหตุการณ์นี้ คิดว่าคนที่ไปร่วมชุมนุมผูกผ้าเหลืองบางส่วนคงจะตาสว่างขึ้นอีกหน่อยนะครับ ว่าโดนหลอกใช้ไปแค่ไหนแล้ว

สิ่งที่ผมแนะนำอยากให้ทุกๆ ท่านทำคือ "หยุด" เป็นเครื่องมือการเมืองได้แล้วครับ ถ้าไม่มีใครโดนหลอกไปชุมนุมซะอย่างก็ไม่มีใครเดือดร้อน บ้านเมืองจะได้ไม่เสียหายไปกว่านี้ครับ เราถอยออกมาดูคนชักใยอยู่เบื้องหลังเขาตีกันเองไม่ดีกว่าหรือ
  6. Codidcy New Member

EXP: 532 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    บ้าแล้วครับ ผมกลัวว่ามันจะเอาไปแปะในวัดพระแก้วด้วยน่ะสิครับ บ้านเมืองจะเสื่อมก็เพราะคนทำอะไรสิ้นคิดนี่แหละ

เขามีแต่ใช้พุทธคุณ แก้คุณไสย ใช้ของต่ำแก้ของสูง นี่มันไปเปิดตำราไหนมาเอาของต่ำกว่ามาแก้ของต่ำ
  7. taleoftrue Well-Known Member

EXP: 893 ถูกใจที่ได้รับ: 52 คะแนน Trophy: 113
    แย่จริงๆนะเนี่ย =_=" สิ้นคิดหมิ่นพระเกียรติมากจริงๆ

ถ้าข่าวไปถึงต่างประเทศทีนี้เขาคงมองคนไทยบางส่วน ว่าไม่เคารพนับถือกษัตริย์กันเลยแหงๆ
  8. pisko New Member

EXP: 814 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    ^
    ^
    ^
    ไม่มีบางส่วนครับ เขาจะมองว่า "คนไทย"
    เพิ่งจะรู้ว่า คนชุมนุมฝ่ายพันธมิตร คิดได้แค่นี้ ถึงได้ทำตามและไม่รู้จักห้ามผู้นำของตน
    ส่วนตัวผู้นำนั้น ผมปลงซะแล้วล่ะ กับความคิดของพวกมัน
    แต่ที่น่าสงสัยคือ คนที่อยู่ฝ่ายพันธมิตรที่มีสมองดีดีก็น่าจะมีอยู่น้า แต่ทำไม๊ ทำไม.....
  9. topkun New Member

EXP: 1,577 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    ตอนนี้มันครองประเทศแล้วครับ ทำอะไรต้องยอมมัน ไปว่าไม่ได้เด็ดขาด

...ขอพอแค่นี้ ก่อนที่อารมณ์จะพาเรื่องบานปลาย...
  10. PoP Well-Known Member

EXP: 1,369 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 86
    ปล่อยมันไป.....
  11. ultima Active Member

EXP: 934 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 36
    เดี๋ยวอีกไม่นานก็ได้รับกรรมเองครับ ผมเชื่ออย่างนั้น
  12. Hell Member

EXP: 405 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    ปล่อยมันไปเถอะ ถือว่าทำบุญ.... แต่อย่าให้เจอหน้า.... :twisted:

EDIT

เอาข้อความบางส่วนออกดีกว่าตอนนั้นอารมณ์กำลังขึ้นๆ เด๋วจะเกิดเรื่องกันซะปล่าวๆ
  13. CaLadl3olG Member

EXP: 330 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    เอาสมองส่วนไหนมาคิดทำ(วะ)เนี่ย?- -

ปล.ว่าแต่ว่าเอามาจากไหนน่ะ* *
  14. spao99 Detonator

EXP: 810 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 36
    ต้องคอยดูต่อไป - -a จะมีอะไรให้ดูอีก
    ท่าทางจะกำลังหมดมุขชักจูงคนในม๊อบมากๆล่ะ
  15. NKL Member

EXP: 270 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    ปูเสื่อรอดูฉากจบ
  16. caz Kiri...

EXP: 364 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    ไรเนี่ย ทำไปเพื่ออะไรครับท่าน ไหนว่าการศึกษาดีมีชาติตระกูลล่ะครับ

จะปลุกระดมเลือดรักชาติ โดยการโจมตีเขมรก็ไม่น่าจะทำแบบนี้เลยนะ มุขนี้ผมว่าเก่าไปแล้วนะ
  17. undefined New Member

EXP: 440 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    เรื่องน่าสนใจมีอยู่ว่า

สิ่งที่ดูไร้สติที่สุด มักใช้ชักจูงมวลชนอย่างได้ผลที่สุด

ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน...
  18. netto New Member

EXP: 51 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    ขาประจำผ้าเหลืองอยู่ไหน? ไม่เห็นมาตอบ
  19. leaf New Member

EXP: 1,279 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    เอาไปวางแก้ตะปูเขมร...

จะกลายเป็นสงครามคุณไสยกันแล้ว ^^;
  20. spao99 Detonator

EXP: 810 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 36
    คุ้นๆ เหมือนเกี่ยวกับเรื่องในกระทู้โฆษณาชวนเชื่อ ของ เทราสเฟียร์ฯ
  21. sichon Board Protector

EXP: 256 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 16
    ผมไม่กล้าเขียนเรื่องนี้ลงบล็อกเลยครับ กลัวเสนียดติด
    ปัญญาชนเค้าจะทำอะไรก็เรื่องของเค้า ไม่เข้าไปยุ่งละ
  22. swanton Dragon on Board

EXP: 1,436 ถูกใจที่ได้รับ: 69 คะแนน Trophy: 113
    คนแบบนี้ไม่มีวันได้ตายดีในแผ่นดินไทยแน่นอน

เสื่อมจริงๆ เสื่อมทั้งความคิด มันสมอง และจิตใจ
  23. hitokaji New Member

EXP: 469 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    อ่า ไม่ได้ฟังคลิบเพราะตอนนี้อยู่ที่ออฟฟิศเลยงงๆว่าแล้วสนธิไปรู้เรื่องหมอผีเขมรกับคุณไสยจากไหนเนี่ย มีวิธีแก้แบบแปลกๆมาเสร็จสรรพเลย
    ไม่ขอตอบประเด็นการเมืองละกันเนอะ แค่เรื่องนี้ก็ดูแรงๆพออยู่แล้ว
  24. Jeffreyboyz New Member

EXP: 165 ถูกใจที่ได้รับ: 0 คะแนน Trophy: 0
    ทำไปได้นะคนเรา...

เมื่อไหร่จะจบซะทีนะเหตุการณ์นี้
  25. Shion Gamer

EXP: 615 ถูกใจที่ได้รับ: 3 คะแนน Trophy: 38
    ใช้เซลล์สมองส่วนไหนคิดครับเนี่ย ทำไปได้ เสื่อมจริงๆ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page